
MAAZIMIO YA KIKAO KAZI CHA TATU (3) CHA MAMLAKA YA SERIKALI
MTANDAO KILICHOFANYIKA TAREHE 08 – 10 FEBRUARI, 2023

Yafuatayo yalikua maazimio kumi na mawili (12) ya kikao kazi cha tatu (3) cha

Serkali Mtandao cha mwaka 2023:

1. Taasisi za Umma ziwajibike kutumia Teknolojia ya Habari na Mawasiliano

(TEHAMA) katika utoaji wa huduma kwa wananchi kwa njia ya kidijitali ili

kuboresha utendaji kazi wa Taasisi za Umma.

2. Taasisi za Umma zihakikishe zinaendesha shughuli za kawaida za taasisi

kama vile uendeshaji wa vikao vya menejimenti, vikao vya bodi, vikao vya

halmashauri na vikao vya mabaraza ya madiwani kidijitali ili kupunguza

matumizi ya karatasi.

3. Kila Taasisi ya Umma ihakikishe tovuti ya taasisi inakuwa na taarifa

zilizohuishwa na zinazoendana na wakati muda wote. Pia Tovuti hizo

ziboreshwe ili kuendana na teknolojia za kisasa.

4. Taasisi za umma zitoe kipaumbele katika masuala ya utafiti na ubunifu

kwenye eneo la TEHAMA ili kuibua mifumo ya TEHAMA itakayowezesha taifa

kuendana na kasi ya maendeleo ya viwanda (4th Industrial Revolution),

ikiwemo kutenga rasilimali fedha kwa ajili ya ubunifu.

5. Mamlaka ya Serkali Mtandao (e-GA) kwa kushirikiana na Taasisi za Umma

iendelee kujenga Mifumo shirikishi na mifumo ya kisekta katika jitihada za

kupunguza urudufu wa Mifumo ya TEHAMA katika utumishi wa umma.

6. Wakuu wa Taasisi za Umma wanalazimika kujiunga kwenye Mfumo Mkuu wa

Serikali wa kubadilishana taarifa (Government Enterprise Service Bus -

GovESB) ili kuwezesha mifumo kubadilishana taarifa.

7. Taasisi za Umma zinalazimika kuhifadhi Mifumo yao kwenye vituo vya

kuhifadhi data vya Serikali vilivyoidhinishwa na Mamlaka ya Serikali Mtandao

(e-GA) ili kupunguza gharama na kuongeza usalama. Aidha, Usalama wa

mifumo iliyokwishajengwa uendelee kuimarishwa ikiwa ni pamoja na kuwa na

Vituo vya Kujikinga na Majanga (redundancy)

8. Wakuu wa taasisi za Umma wasimamie kikamilifu Utekelezaji wa Sheria ya

Serikali Mtandao Na. 10 ya Mwaka 2019 na Kanuni zake za Mwaka 2020

hasa uanzishwaji wa Kamati ya Uongozi wa TEHAMA (Institutional ICT

Steering Committee) na kusimamia utendaji kazi wa kamati hizo.



9. Serikali ianzishe utaratibu wa kuwafanyia upekuzi pamoja na matamko ya

kiapo kwa watumishi wa TEHAMA kwa kuwa wanasimamia mifumo na data

nyeti za Serikali.

10.Serikali kwa kushirikiana na Sekta Binafsi iweke mkakati wa kuwaandaa

wanafunzi wa Vyuo vya elimu ya juu katika kufanya ubunifu katika masuala ya

Serikali Mtandao na TEHAMA kwa ujumla.

11.Serikali iwekeze katika kuanza kutengeneza vifaa vya TEHAMA hapa nchini.

12.Mifumo ya TEHAMA ya Serikali inayojengwa iwe endelevu (sustainable) ili

kuepuka kubadilisha mifumo mara kwa mara kwa kuwa hadi mfumo kuanza

kutumika kunakuwa na uwekezaji mkubwa, ikiwemo mafunzo kwa watumiaji.


